M

Lịch thi đấu SEA Games 7/6: Chờ Ánh Viên lập kỷ lục mới

Sau một ngày thi đấu thành công bằng việc đoạt 2 HCV, phá 3 kỷ lục SEA Games, Nguyễn Thị Ánh Viên hứa hẹn tiếp tục làm dậy sóng đường đua xanh trong ngày thi đấu 7/6.

Ánh Viên nửa vui, nửa buồn với 3 kỷ lục SEA Games

"Cô gái vàng bơi Việt Nam" hài lòng với thành tích ở nội dung 800 m tự do, nhưng vẫn muốn cải thiện hơn nữa chỉ số ở 400 m hỗn hợp.

Môn bơi sẽ bắt đầu tranh tài từ lúc 9h (giờ địa phương). Theo đăng ký, Nguyễn Thị Ánh Viên sẽ thi đấu ở 3 nội dung gồm 50 m bơi bướm (vòng loại lúc 9h và chung kết lúc 19h), 200 m bơi ngửa (chung kết lúc 19h38) và 200 m hỗn hợp cá nhân (vòng loại lúc 9h10 và chung kết lúc 20h19).

Ánh Viên là đương kim vô địch ở nội dung 200 m bơi ngửa và 200 m hỗn hợp cá nhân nên người hâm mộ kỳ vọng cô sẽ bảo vệ thành công HCV, đồng thời tạo nên kỷ lục mới ở SEA Games năm nay.

Lich thi dau SEA Games 7/6: Cho Anh Vien lap ky luc moi hinh anh 1
Trong ngày 6/6, Ánh Viên đoạt 2 HCV, phá 3 kỷ lục ở nội dung 400 m hỗn hợp cá nhân và 800 m tự do. Ảnh: Hoàng Hà.

Hoàng Quý Phước sau tấm HCV ở nội dung 200 m tự do, hứa hẹn sẽ tiếp tục về nhất nội dung sở trường 100 m tự do. Anh và Trần Duy Khôi sẽ tham gia thi đấu vòng loại vào buổi sáng. Chung kết nội dung này diễn ra lúc 19h04.

4 VĐV Hoàng Quý Phước, Lâm Quang Nhật, Trần Duy Khôi và Phan Gia Mẫn cũng bước vào chung kết nội dung 4x200 m tiếp sức hỗn hợp nam, diễn ra lúc 20h25.

Môn đấu kiếm có 3 bộ huy chương được trao trong ngày 7/6. Đội tuyển Việt Nam sẽ tranh tài với Indonesia ở nội dung kiếm liễu đồng đội nam lúc 13h. Ở bán kết nội dung kiếm chém đồng đội nữ, Việt Nam sẽ gặp Singapore. Đến nay đấu kiếm là môn mang về nhiều HCV nhất cho đoàn thể thao Việt Nam với 6 lần đứng trên bục cao nhất.

Môn thể dục dụng cụ hứa hẹn sẽ đoạt huy chương ở nội dung đồng đội nữ, bắt đầu tranh tài lúc 13h. Phan Thị Hà Thanh, Dỗ Thị Vân Anh, Đỗ Thị Thu Huyền và Long Thị Ngọc Huỳnh sẽ cùng nhau tranh tài. Trước đó, ở nội dung đồng đội nam, tuyển Việt Nam đã giành HCV.

Môn wushu bắt đầu tranh tài từ lúc 14h, với hàng loạt các nội dung thi đấu như: Côn thuật (Trần Xuân Hiệp, Nguyễn Mạnh Quyền), nam côn, nam đao (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh), nam quyền nữ (Nguyễn Thùy Linh, Bùi Minh Phương), thái cực quyền (Trần Thị Minh Huyền), thương thuật (Dương Thúy Vi, Hoàng Thị Phương). Ngoài các nội dung biểu diễn, Hoàng Văn Cao và Nguyễn Văn Tài cũng vào đến bán kết tán thủ. 

Một số môn khác mà đoàn TTVN sẽ tranh tài trong ngày 7/6 gồm judo, boxing, bắn súng, bi sắt và bóng bàn. 

Lịch thi đấu cụ thể của Đoàn TTVN

Môn Thời gian Nội dung Vòng Vận động viên
Kiếm 13:00 - 14:00 Kiếm liễu đồng đội nam Tứ kết Việt Nam - Indonesia
14:00 - 15:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ Tứ kết
14:00 - 15:00 Kiếm chém đồng đội nữ Tứ kết
15:30 - 16:15 Kiếm liễu đồng đội nam Bán kết
16:15 - 17:00 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ Bán kết
17:00 - 17:30 Kiếm chém đồng đội nữ Bán kết Việt Nam - Singapore
18:00 - 18:45 Kiếm liễu đồng đội nam Chung kết
18:45 - 19:30 Kiếm ba cạnh đồng đội nữ Chung kết
19:30 - 20:00 Kiếm chém đồng đội nữ Chung kết
20:10 - 20:20 Trao HC kiếm liễu đồng đội nam
20:25 - 20:35 Trao HC kiếm ba cạnh đồng đội nữ
20:40 - 20:50 Trao HC kiếm chém đồng đội nữ
Bóng bàn 10:00 - 11:30 Đồng đội nam Loại Việt Nam - Cambodia
10:00 - 11:30 Đồng đội nam Loại
14:00 - 15:30 Đồng đội nữ Loại Việt Nam - Lào
14:00 - 15:30 Đồng đội nam Loại Việt Nam - Indonesia
19:30 - 21:00 Đồng đội nam Loại Việt Nam - Philippines
19:30 - 21:00 Đồng đội nam Loại
Điền kinh 6:00 Marathon nữ Chung kết Hoàng Thị Thanh, Lâm Thị Thúy
6:15 Marathon nam Chung kết Bùi Thế Anh, Hoàng Nguyên Thanh
Bóng đá 20:30 - 22:15 (B6) Timor Leste vs (B3) Vietnam Loại
Bơi 9:01 50m bướm nữ Heat 01 Nguyễn Thị Ánh Viên
9:02 50m bướm nữ Heat 02 Nguyễn Diệp Phương Trâm
9:03 100m tự do nam Heat 01 Hoàng Quý Phước
9:04 100m tự do nam Heat 02 Trần Duy Khôi
9:06 100m ếch nam Heat 02 Phan Gia Mẫn
9:08 200m hỗn hợp nữ Heat 01 Nguyễn Diệp Phương Trâm
9:10 200m hỗn hợp nữ Heat 02 Nguyễn Thị Ánh Viên
19:00 50m bướm nữ Chung kết
19:04 100m tự do nam Chung kết
19:18 Trao HC 50m bướm nữ
19:25 Trao HC 100m tự do nam
19:38 200m ngửa nữ Chung kết Nguyễn Thị Ánh Viên
19:44 100m ếch nam Chung kết
19:59 Trao HC 200m ngửa nữ
20:06 Trao HC 100m ếch nam
20:19 200m hỗn hợp nữ Chung kết
20:25 4x200m tiếp sức tự do nam Chung kết Hoàng Quý Phước, Trần Duy Khôi, Lâm Quang Nhật, Phan Gia Mẫn
20:48 Trao HC 200m hỗn hợp nữ
20:55 Trao HC 4x200m hỗn hợp nam
Billiards & Snooker 10:00-13:00 Snooker Single - (PQ) x 2 Loại Nguyễn Nhật Thanh - Singapore
Billiard Single (500) - (SF) x 2 Bán kết
9 Ball Women's Single - (QF) Tứ kết
9 Ball Doubles - (SF) x 2 Bán kết
13:00-16:00 Billiard Single (500) - (F) Chung kết
Snooker Single - (QF) x 2 Tứ kết
9 Ball Women's Single - (QF) Tứ kết
9 Ball Women's Single - (QF) X 2 Tứ kết
Carom Single (QF) Tứ kết
15:45-16:00 Victory Ceremony for Billiard Single (500)
16:00-19:00 Snooker Single - (QF) x 2 Tứ kết
Billiard Single - (PQ) x 2 Loại Nguyễn Thanh Bình - Thái Lan
9 Ball Doubles - (F) Chung kết
Carom Single (QF) Tứ kết Trần Phi Hùng - Thái Lan
18:45-19:00 Victory Ceremony for 9 Ball Doubles
19:00-21:45 Billiard Single - (PQ) x 2 Loại Phạm Hoài Nam - Philippines
Billiard Single - (PQ) x 2 Loại
9 Ball Men's Single - (Prelim) X 2 Loại
Thể dục dụng cụ 13:00 - 15:30 Women Artistic Gymnastics (WAG) Team Chung kết Đỗ Thị Thu Huyền, Đỗ Thị Vân Anh, Phan Thị Hà Thanh, Long Thị Ngọc Huỳnh
15:32 - 16:02 Trao HC
Boxing 14:30 Nam 46 - 49 kg Tứ kết Huỳnh Ngọc Tân - Myanmar
15:30 Nam 56 - 60 kg Tứ kết Nguyễn Văn Hải - Singapore
16:00 Nam 60 - 64 kg Tứ kết Nguyễn Văn Dễ - Thái Lan
18:30 Nam 49 - 52 kg Tứ kết Bùi Trọng Thái - Lào
19:00 Nam 52 - 56 kg Tứ kết Trần Phú Cường - Philippines
20:15 Nam 69 - 75 kg Tứ kết Trương Đình Hoàng - Timor Leste
Judo 14:30 Men's 81-90 kg Loại
Men's 90-100 kg Loại
Women's 57-63 kg Loại
Women's 63-70 kg Loại
Women's 70-78 kg Loại
19:00 Men's 81-90 kg Bán kết
Men's 90-100 kg Bán kết
Women's 57-63 kg Bán kết
Women's 63-70 kg Bán kết
Women's 70-78 kg Bán kết
19:40 Men's 81-90 kg Chung kết
Men's 90-100 kg Chung kết
Women's 57-63 kg Chung kết
Women's 63-70 kg Chung kết
Women's 70-78 kg Chung kết
Wushu 14:00 - 14:45 Women's Optional Taijiquan Trần Thị Minh Huyền
14:45 - 15:30 Men's Optional Taijijian Nguyễn Thanh Tùng
15:30 - 16:00 Women's Optional Straight Sword Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang
16:00 - 16:30 Women's Optional Nan Quan + Nan Dao Nguyễn Thùy Linh, Bùi Minh Phương
16:30 - 17:00 Trao HC
20:00 - 20:30 Men's Optional Nan Quan + Nan Gun Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh
20:00 - 20:30 Men's Sanda 60kg Semi Finals Bán kết Hoàng Văn Cao - Thái Lan
20:30 - 21:00 Women's Optional Changquan Dương Thúy Vy, Hoàng Thị Phương Giang
20:30 - 21:00 Men's Sanda 65kg Semi Finals Bán kết Nguyễn Văn Tài - Cambodia
21:00 - 21:30 Men's Optional Cudgel Nguyễn Mạnh Quyền, Trần Xuân Hiệp
21:30 - 22:00 Trao HC
Tennis 10:00 - 16:00 Đồng đội nam Bán kết Việt Nam - Thái Lan
Đồng đội nữ Bán kết Việt Nam - Philippines
Bắn súng 09:00 - 09:50 10m súng ngắn hơi nữ Loại Nguyễn Minh Châu, Triệu Thị Hoa Hồng, Lê Thị Hoàng Ngọc
11:00 - 12:15 10m súng ngắn hơi nam Loại Trần Quốc Cường, Hoàng Xuân Vinh, Nguyễn Hoàng Phương
13:15 - 14:15 10m súng ngắn hơi nữ Chung kết
15:00 - 16:00 10m súng ngắn hơi nam Chung kết
16:30 - 17:30 Trao HC 10m súng ngắn hơi
Bi sắt 8:00 Men's Singles Ngô Ron - Thái Lan
9:15 Men's Singles Ngô Ron - Brunei
9:15 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Lào
10:30 Men's Singles Ngô Ron - Cambodia
10:30 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Singapore
13:00 Men's Singles Ngô Ron - Philippines
10:30 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Cambodia
14:15 Men's Singles Ngô Ron - Indonesia
14:15 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Malaysia
15:30 Men's Singles Ngô Ron - Singapore
15:30 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Thái Lan
16:45 Men's Singles Ngô Ron - Lào
16:45 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Indonesia
19:00 Men's Singles Ngô Ron - Myanmar
19:00 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Philippines
20:15 Men's Singles Ngô Ron - Malaysia
20:15 Women's Singles Lê Thị Thu Mai - Myanmar

 

Hoàng Tâm

Bình luận

Bạn có thể quan tâm

Ánh Viên